นายกองค์การบริหารส่วนตำบลขนอมแถลงนโยบายต่อสภาองค์การบริหารส่วนตำบลขนอม โดยยึดหลักความต้องการของประชาชนเป็นหลักใช้วิธีการบริหารสมัยใหม่ ยึดหลักความประหยัด สะดวก รวดเร็ว เน้นการมีส่วนร่วมของประชาชน ความมีประสิทธิภาพในการใช้จ่าย และมีคุณธรรม ความโปร่งใส ตรวจสอบได้ ทุกระดับการทำงานและดำเนินนโยบายตามแนวเศรษบกิจพอเพียง