เมื่อ วันที่ ๙ เมษายน ๒๕๕๗ นายไมตรี พรหมพิชิต นายกเทศมนตรีตำบลอ่าวขนอม และพนักงานเทศบาลตำบลอ่าวขนอมร่วมพิธีเปิดการแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด นานาชาติ โดยงานดังกล่าวได้จัดการแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาดในระดับนานาชาติ โดยงานดังกล่าวได้รับเกียรติจากท่านผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิด